• babban_banner_01

Cikakken bayani game da jiyya na saman da hanyoyin jigilar bututun ƙarfe mai kauri

Bututun ƙarfe masu kauri suna zuwa da nau'ikan ƙarfe iri-iri da ƙayyadaddun bayanai, kuma buƙatun aikin su ma sun bambanta.Duk waɗannan ya kamata a bambanta kamar yadda buƙatun mai amfani ko yanayin aiki ke canzawa.Yawancin lokaci, ana rarraba samfuran bututun ƙarfe bisa ga siffar giciye, hanyar samarwa, kayan aikin bututu, hanyar haɗin gwiwa, halaye da amfani da su, da sauransu. bisa ga sifofinsu na giciye.Bututun ƙarfe na musamman mai kauri mai kauri yana nufin bututun ƙarfe daban-daban tare da sassan giciye marasa madauwari, gami da bututu murabba'i, bututun rectangular, bututun elliptical, bututu mai lebur, bututu mai madauwari, bututu masu ɗai-ɗai, bututun madauwari na ciki hexagonal, da bututu marasa daidaituwa. hexagon.tube, madaidaicin bututun triangle, bututu pentagonal plum blossom tube, bututu octagonal, bututu mai kama da juna, bututu biconvex.Biyu concave tube, Multi-concave tube, kankana-dimbin yawa tube, lebur tube, rhombus tube, star tube, parallelogram tube, ribbed tube, drop tube, ciki fin tube, Twisted tube, B-type tube, D Type shambura, Multi- tubes Layer, da dai sauransu.

Ana ƙara raba bututun ƙarfe masu kauri zuwa bututun ƙarfe na ƙarfe na yau da kullun da bututun ƙarfe mai sassauƙa bisa ga sifofin sashe na tsayi.Sassan ƙetare (ko madaidaicin sashi) bututun ƙarfe na nufin bututun ƙarfe waɗanda sifar sashe daban-daban, diamita na ciki da na waje, da kaurin bango suna canzawa lokaci-lokaci ko ba-lokaci tare da tsawon bututun.Suna da yawa sun haɗa da bututu na waje, bututun ciki, bututun tako na waje, bututun tako na ciki, bututun sashe na lokaci-lokaci, bututu mai karkata, bututu mai karkace, bututun ƙarfe tare da radiator, da ganga gun tare da layukan da yawa.

Don tsawaita rayuwar bututun mai da iskar gas, ana buƙatar jiyya ta sama don sauƙaƙe haɗin haɗin bututun ƙarfe mai kauri da yadudduka na lalata.Hanyoyin jiyya na gama gari sun haɗa da: tsaftacewa, cire tsatsa na kayan aiki, ƙwanƙwasa, da harbin iska mai ƙarfi.

1. Surface pickling na mike kabu karfe bututu: Common pickling hanyoyin sun hada da sinadaran da electrolysis.Koyaya, tsinken sinadarai kawai ake amfani dashi don hana lalata bututun mai.Ɗaukar sinadarai na iya cimma mafi girman tsafta da rashin ƙarfi a saman bututun ƙarfe, wanda ke sauƙaƙe layin anka na gaba.Yawancin lokaci ana amfani da shi azaman bayan sarrafawa bayan harbin iska mai ƙarfi (yashi).

2. Harba mai fashewa da cire tsatsa: Motar mai ƙarfi tana motsa wukake don juyawa cikin sauri ta yadda za a fesa abrasives kamar yashi na ƙarfe, harbin ƙarfe, sassan waya na ƙarfe, da ma'adanai a saman bututun ƙarfe a ƙarƙashin aikin. na centrifugal karfi.A gefe guda, tsatsa, iskar oxygen, da datti, a gefe guda, bututun ƙarfe ya cimma daidaitattun daidaiton da ake buƙata a ƙarƙashin tasirin tasirin tashin hankali da gogayya na abrasive.

3. Tsaftace bututun ƙarfe mai kauri: Don cire maiko, ƙura, lubricants, da kwayoyin halitta waɗanda ke manne da saman bututun ƙarfe mai kauri, kaushi, da emulsion yawanci ana amfani da su don tsaftace saman.Duk da haka, ba za a iya cire tsatsa, fatar iskar oxygen, da walda a saman bututun ƙarfe ba, kuma ana buƙatar wasu hanyoyin magani.

4. Yi amfani da kayan aiki don cire tsatsa daga bututun ƙarfe madaidaiciya: Don cire oxygen-mai amsa fata, tsatsa, da walda a saman bututun ƙarfe, ana iya amfani da goga na waya don tsaftacewa da goge saman.Akwai nau'i biyu na cire tsatsa na kayan aiki: manual da iko.Cire tsatsa na kayan aikin hannu na iya kaiwa matakin Sa2, kuma kawar da tsatsa na kayan aikin wuta na iya kaiwa matakin Sa3.Idan akwai wani fata mai ƙarfi na oxygen mai ƙarfi wanda aka haɗe zuwa saman bututun ƙarfe, mai yiwuwa ba zai yiwu a cire tsatsa ba har ma da taimakon kayan aiki, don haka ana buƙatar samun wasu hanyoyin.

Daga cikin hanyoyin jiyya na saman guda huɗu don bututun ƙarfe mai kauri, harbin iska mai ƙarfi shine ingantacciyar hanyar magani don kawar da tsatsawar bututu.Gabaɗaya, ana amfani da fashewar fashewar bututun ƙarfe na ciki don maganin bututun ƙarfe, kuma ana amfani da fashewar fashewar bututun ƙarfe na waje.

Babban hanyar sarrafawa na bututun ƙarfe mai kauri mai kauri yana mirgina.Wannan tsari ne na matsin lamba wanda babur ƙarfen ƙarfe ya wuce ta tazarar biyu na rollers masu juyawa (a cikin siffofi daban-daban).Saboda matsawa na rollers, an rage sashin giciye kayan abu kuma an ƙara tsawon bututun ƙarfe mai kauri.Hanya, wannan hanya ce ta samarwa da aka saba amfani da ita don samar da ƙarfe, galibi ana amfani da ita don samar da bayanan ƙarfe, faranti, da bututu.Raba cikin sanyi mai juyi da zafi mai zafi.Karfe Karfe: Hanyar sarrafa matsi da ke amfani da madaidaicin tasirin guduma mai ƙirƙira ko matsi na latsa don canza babur zuwa siffar da girman da muke buƙata.Gabaɗaya zuwa ƙirƙira kyauta da bututun ƙarfe mara ƙarfi, bututun ƙarfe har yanzu abu ne da ba dole ba ne don makamai na yau da kullun.Gangar bindiga, ganga da sauransu duk an yi su ne da bututun ƙarfe.Ana iya raba bututun ƙarfe zuwa bututu mai zagaye da bututu masu siffa na musamman bisa ga wurare daban-daban da siffofi.Domin da'irar sun yi daidai kuma yankin da'irar yana da girma, bututun madauwari na iya ɗaukar ruwa mai yawa.

Bugu da ƙari, ɓangaren zobe na bututun ƙarfe mai kauri mai kauri yana da ɗan damuwa daidai lokacin da yake ɗaukar matsin radial na ciki ko na waje.Saboda haka, yawancin bututun ƙarfe mai kauri mai kauri sune bututu masu zagaye.Bututun ƙarfe suna da ɓangarori masu ɓarna kuma ana amfani da su sosai azaman bututun jigilar ruwa, kamar bututun jigilar mai, iskar gas, iskar gas, ruwa, da wasu ƙaƙƙarfan kayan aiki.Idan aka kwatanta da ƙaƙƙarfan kayan ƙarfe kamar zagaye na ƙarfe, bututun ƙarfe maras sumul suna da nauyi a nauyi lokacin lankwasawa da ƙarfin torsional iri ɗaya ne.Bututun ƙarfe mai kauri mai kauri ne na tattalin arziƙi na ɓangaren ƙarfe kuma ana amfani da su sosai wajen kera sassan sassa da sassa na inji, kamar bututun haƙon mai da motoci.Kayan tuƙi, tarkacen keken karfe da ake amfani da su wajen gini, da sauransu.


Lokacin aikawa: Janairu-17-2024